กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (27 ธ.ค.66) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ มอบหมายให้ น.ส.นภัชชล รอดเที่ยง หัวหน้ากลุ่มอนามัยแม่และเด็ก พร้อมด้วย หัวหน้ากลุ่มวิชาการ วิจัยและสนับสนุนเขตสุขภาพ และหัวหน้ากลุ่มฝึกอบรม Training center ร่วมเป็นวิทยากร Life style medicine สำหรับการให้คำปรึกษาในคลินิกส่งเสริมการมีบุตร ณ โรงพยาบาลอำนาจเจริญ โดยมี พญ.ชินรัตน์ ตั้งอุไทกูลย์ ประธานองค์กรแพทย์โรงพยาบาลอำนาจเจริญ เป็นประธานในพิธีเปิดการประชุมฯ กลุ่มเป้าหมายประกอบด้วยผู้รับผิดชอบงานส่งเสริมการมีบุตร สำนักงานสาธารณสุขจังหวัด และผู้รับผิดชอบงานคลินิกส่งเสริมการมีบุตร ในโรงพยาบาลทั่วไป /ชุมชน จังหวัดอำนาจเจริญ จังหวัดยโสธร และจังหวัดมุกดาหาร จำนวน 50 คน
ภาพ/ข่าว :อมลวรรณ หวังสุข