กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (25 ธ.ค. 66) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้ นางประไพ เจริญผล ผู้ช่วยผู้อำนวยการฯ เป็นประธานการประชุมชี้แจงแนวทางขับเคลื่อนการดำเนินงานสุขภาพดีด้วยทฤษฏีเพื่อน(ตาย)ด้วยหลัก 10 อ ณ ห้องประชุมเกียรติอุบล สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาอุบลราชธานีเขต 1 อำเภอเมือง จังหวัดอุบลราชธานี โดยได้รับเกียรติจากคณะศึกษานิเทศก์ นักวิชาการศึกษา จากสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษา อุบลราชธานี เขต1 เขต 2 เขต 5 ผู้อำนวยการและคณะครูโรงเรียนบ้านบกหนองทันน้ำ ครูรับผู้รับผิดชอบงานจากโรงเรียนบ้านโนนเขืองจงเจริญ และผู้รับผิดชอบงานวัยเรียนจากสำนักงานสาธารณสุขจังหวัดอุบลราชธานี และกลุ่มอนามัยวัยเรียน ศูนย์อนามัยที่10 ร่วมหารือ นำเสนอผลการดำเนินงาน ปัญหา-อุปสรรค และให้ข้อเสนอแนะเพื่อเป็นแนวทางขับเคลื่อนงานในโครงการต่อไป
ภาพ/ข่าว : เยาวลักษณ์ แสนทวีสุข