กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (25 ธ.ค. 66) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมาย นางไฉไล ช่างดำ รองผู้อำนวยการฯ เป็นประธานในการประชุมการพัฒนาระบบประปาหมู่บ้านขององค์กรปกครองส่วนท้องถิ่น ในพื้นที่เขตสุขภาพที่ 10 ณ ห้องประชุมบุษราคัม ศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มีวัตถุประสงค์ เพื่อหารือ วางแผนและกำหนดแนวทางการพัฒนาระบบประปาหมู่บ้านขององค์กรปกครองส่วนท้องถิ่นให้ได้มาตรฐาน ผู้เข้าร่วมประชุม ประกอบด้วยผู้แทนจากสำนักงานส่งเสริมการปกครองท้องถิ่นจังหวัด สำนักงานทรัพยากรธรรมชาติและสิ่งแวดล้อมจังหวัด สำนักงานสาธารณสุขจังหวัด ทั้ง 5 จังหวัด ได้แก่ อุบลราชธานี ศรีสะเกษ ยโสธร อำนาจเจริญ มุกดาหาร และศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี ซึ่งมติที่ประชุมให้สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดเป็นผู้ประสานงานหน่วยงานภายในจังหวัด และศูนย์อนามัยสนับสนุนข้อมูลวิชาการในการพัฒนาระบบประปาหมู่บ้านต่อไป
ภาพ/ข่าว : ภาณุมาส ล้วนทอง