กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ 21 ธันวาคม 2566 นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้นางลักขณา แย้มพิวัน ผู้ช่วยผู้อำนวยการฯ พร้อมคณะให้การสนับสนุนเป็นวิทยากรโครงการอบรมและสัมมนาพัฒนาศักยภาพบุคลากรท้องถิ่นด้านการส่งเสริมคุณธรรม จริยธรรมตามหลักธรรมาภิบาล ประจำปีงบประมาณ 2567 ในหัวข้อ “ การปรับเปลี่ยนการใช้ชีวิตประจำวันและพฤติกรรมสุขภาพด้วยหลักเวชศาสตร์วิถีชีวิต(Lifestyle Medicine)ในสถานที่ทำงานได้อย่างเหมาะสมและมีความสุข”ณ ห้องประชุมเทศบาลตำบลบุ่งไหม เพื่อพัฒนาศักยภาพผู้เข้าอบรมให้มีความรอบรู้สุขภาพ เกิดแรงจูงใจในการปรับเปลี่ยนพฤติกรรมของตนเอง และนำไปสู่สุขภาพที่ดีขึ้นอย่างยั่งยืนในทุกด้านสามารถดูแลตนเองได้อย่างเหมาะสม ทั้งนี้มีผู้เข้าร่วมอบรม จำนวน 50 คน
ภาพ/ข่าว :ชนิสรา เครือไชย