กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันที่ 21 ธันวาคม 2566 แพทย์หญิงอัจฉรา นิธิอภิญญาสกุล อธิบดีกรมอนามัย นำทีมผู้บริหารกรมอนามัย พร้อมด้วยนักวิชาการหน่วยงานจากกรมอนามัยทั้งส่วนกลางและส่วนภูมิภาค ศึกษาดูงานเมืองสุขภาพดีเทศบาลเมืองพิบูลมังสาหาร อำเภอพิบูลมังสาหาร จังหวัดอุบลราชธานี เพื่อแลกเปลี่ยนเรียนรู้การขับเคลื่อนเมืองสุขภาพดีและการพัฒนาระบบข้อมูลดิจิทัล โดยมีนายสมมาตร โพธิ นายอำเภอเมืองพิบูลมังสาหาร ดร.ศิริมาเมธ์วดี ศิรธนิตรา นายกเทศมนตรีเมืองพิบูลมังสาหาร พร้อมด้วยคณะผู้บริหาร เจ้าหน้าที่เทศบาลเมืองพิบูลมังสาหารและภาคีเครือข่ายให้การต้อนรับและร่วมแลกเปลี่ยนเรียนรู้