กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้(19 ธ.ค. 66 )นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้ คณะกรรมการขับเคลื่อนเเละประเมินรับรองเมืองสุขภาพดี เขตสุขภาพที่ 10 ร่วมการอบรมพัฒนาศักยภาพทีมพี่เลี้ยง(Coaching) ผู้ประเมินรับรองเมืองสุขภาพดี เพื่อพัฒนาศักยภาพทีมพัฒนาศักยภาพทีมพี่เลี้ยง ระหว่างวันที่ 19-20 ธันวาคม 2566 ณ โรงแรมเอบีน่า เฮ้าส์ เขตหลักสี่ กรุงเทพมหานคร โดยมีนายแพทย์อรรถพล แก้วสัมฤทธิ์ รองอธิบดีกรมอนามัย เป็นประธานเปิดการอบรมในครั้งนี้ ทั้งนี้ นางศุภลักษณ์ ธนธรรมสถิต ผู้ช่วยผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี ได้ร่วมอภิปราย “เทคนิคการขับเคลื่อนดำเนินงานเมืองสุขภาพดีในระดับพื้นที่” ในการอบรมครั้งนี้ด้วย
ภาพ/ข่าว :สุทธิดา สืบทรัพย์