กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (19 ธ.ค. 66)นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศุนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้ นายนิพนธ์ กุลนิตย์ ผู้ช่วยผู้อำนวยการฯ เป็นประธานกล่าวต้อนรับผู้เข้าร่วมประชุมชี้แจงแนวทางการขับเคลื่อน พรบ.ควบคุมการส่งเสริมการตลาดอาหารสำหรับทารกและเด็กเล็ก พ.ศ.2560 ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.2567 ณ ห้องประชุม ศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี ผ่านระบบการประชุมออนไลน์ เพื่อเป็นการสร้างความรู้ความเข้าใจเรื่องพระราชบัญญัติควบคุมการส่งเสริมการตลาดอาหารสำหรับทารกและเด็กเล็ก พ.ศ.2560 ผู้เข้าร่วมประชุมประกอบด้วย บุคลากรสาธารณสุข และผู้ที่มีส่วนเกี่ยวข้องในเขตสุขภาพที่ 10 โดยได้รับความอนุเคราะห์วิทยากรจากกองมารดาและทารก กรมอนามัย
ภาพ/ข่าว :กลุ่มสื่อสารฯ