กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันที่ (15 ธ.ค. 66) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี เป็นประธานเปิดการประชุมเชิงปฏิบัติการการพัฒนาศักยภาพ Health Coacher ณ โรงแรมบ้านสวนคุณตา กอล์ฟ รีสอร์ท มีวัตถุประสงค์เพื่อพัฒนาศักยภาพผู้ให้คำปรึกษาด้านพัฒนาการสำหรับเจ้าหน้าที่สาธารณสุขและครูผู้ดูแลเด็ก ผู้เข้าร่วมประชุมประกอบด้วย ผู้รับผิดชอบงานเด็กปฐมวัย จากสำนักงานสาธารณสุขจังหวัด องค์การบริหารส่วนจังหวัด สำนักงานสาธารณสุขอำเภอ โรงพยาบาล และ โรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบล ในเขตสุขภาพที่10
ภาพ:สื่อสารฯ /ข่าว: นิตยา