กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (14ธ.ค.66)นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการ ศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี เป็นประธานเยี่ยมเสริมพลังการพัฒนาเด็กปฐมวัย เขตสุขภาพที่ 10 จังหวัดยโสธร โดยมีภาคีเครือข่าย จากสำนักงานศึกษาธิการจังหวัด สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษา เขต1และ2 สำนักงานส่งเสริมการปกครองท้องถิ่น และหน่วยงานจากสำนักงานสาธารณสุขจังหวัด ซึ่งมีวัตถุประสงค์เพื่อติดตามการบริหารจัดการดำเนินงานพัฒนาเด็กปฐมวัย จังหวัดยโสธร และค้นหาปัญหา อุปสรรคในการทำงาน เพื่อหาแนวทางแก้ไขปัญาให้การดำเนินงานได้ประสิทธิภาพ เพื่อให้เด็กปฐมวัยมีพัฒนาการสมวัย EF ดี มีIQ เกิน 103
ภาพ : สำนักเลขาฯ /ข่าว : ไปยดา