กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (14 ธ.ค. 66) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้ ทันตแพทย์หญิงกานต์สิริ โตโพธิ์ไทย กลุ่มงานทันตสาธารณสุข ศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี ร่วมศึกษาดูงานแลกเปลี่ยนเรียนรู้การดำเนินงาน จัดบริการรากฟันเทียมรองรับฟันเทียม ภายใต้โครงการ “ฟันเทียม รากฟันเทียม เฉลิมพระเกียรติในหลวง เนื่องในโอกาสมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 72 พรรษา” และฝึกปฏิบัติ ฝังรากฟันเทียม การติดตามและให้คำแนะนำผู้ป่วย ณ สำนักงานสาธารณสุข จังหวัดขอนแก่น โดยได้รับความอนุเคราะห์จาก ทันตแพทย์มุนี เหมือนชาติ จากสำนักงานสาธารณสุขจังหวัดขอนแก่น และ ทันตแพทย์จีระวัฒน์ บุตรโคตร จากโรงพยาบาล ภูเวียง อำเภอภูเวียง จังหวัดขอนแก่น
ภาพ / ข่าว กานต์ศิริ