กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ ( 12 ธ.ค.66) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้นางสาวไปยดา วิรัศมี รองหัวหน้ากลุ่มอนามัยแม่และเด็ก นางสาวรุ่งนภา มุลตรีภักดิ์ รองหัวหน้ากลุ่มอนามัยวัยรุ่นและวัยเจริญพันธุ์ และทันตแพทย์หญิงกานต์สิริ โตโพธิ์ไทย พร้อมเจ้าหน้าที่ ลงพื้นที่สร้างความรอบรู้ด้านสุขภาพตามกลุ่มวัย ณ โรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบลบัววัด ตำบลธาตุ อำเภอวารินชำราบ จังหวัดอุบลราชธานี โดยมีนางสาวณัฐธภัสสร วงศาสุข ผู้อำนวยการโรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบลบัววัด พร้อม อ.ส.ม. จำนวน136 คน ให้การต้อนรับ และรับฟัง กิจกรรมการส่งเสริมสุขภาพตามกลุ่มวัย ทั้งนี้ได้มอบ เอกสารความรู้และแผ่นพับประชาสัมพันธ์กิจกรรมการส่งเสริมสุขภาพตามกลุ่มวัยของศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี เพื่อประชาสัมพันธ์ให้ประชาชนรับทราบต่อไป
ภาพ/ข่าว :เกษแก้ว เกตุพันธ์