กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (8 ธ.ค. 66) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้ นายนิพนธ์ กุลนิตย์ ผู้ช่วยผู้อำนวยการ ฯ จัดรายการอนามัยเช็คอิน เวลา 10.10-11.00 น. เพื่อสื่อสารความรอบรู้ให้กับประชาชนในการดูแลสุขภาพและอนามัยสิ่งแวดล้อม ทางสถานีวิทยุกระจายเสียงแห่งประเทศไทย จังหวัดอุบลราชธานี FM 98.50 MHz. สัปดาห์นี้จัดรายการประเด็น " วันสิ่งแวดล้อมไทย " โดยมี นายนิสิต อินลี หัวหน้ากลุ่มอนามัยสิ่งแวดล้อม เป็นแขกรับเชิญในรายการ ซึ่งสามารถรับชมย้อนหลังได้ที่ Facebook ศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี และ สวท.อุบลราชานี 98.50 MHz https://fb.watch/oOgEPey5L-/?mibextid=i76BS0 และช่องทาง ทางยูทูป สวท.อุบลราชธานี
ภาพ/ข่าว : กลุ่มสื่อสารฯ