กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (8 ธ.ค. 66) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้ บุคลากรกลุ่มอนามัยแม่และเด็ก ประกอบด้วย นางสาววิภาวดี พิพัฒน์กุล และนางอมลวรรณ หวังสุข ร่วมเป็นอาจารย์พิเศษ และสนับสนุนสถานที่ ในการฝึกปฏิบัติการช่วยคลอดปกติและการประเมินพัฒนาการเด็กด้วยเครื่องมือ DSPM สำหรับนักศึกษา หลักสูตรสาธารณสุขศาสตร์บัณฑิต สาขาวิชาสาธารณสุขชุมชน ชั้นปีที่ 2 จำนวน 45 คน
ภาพ/ข่าว : นางอมลวรรณ หวังสุข