กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (4 ธ.ค. 66) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้นางไฉไล ช่างดำ รองผู้อำนวยการฯ นำเจ้าหน้าที่เข้าแถวเคารพธงชาติ สวดมนต์ไหว้พระ ร่วมกิจกรรม Morning Talk ครั้งที่ 320 โดยในวันนี้รองผู้อำนวยการฯ ได้มอบนโยบายการปฏิบัติงานประจำสัปดาห์ การขับเคลื่อนงานอนามัยสิ่งแวดล้อมในพื้นที่ การให้ความรู้เรื่องการส่งเสริมสุขภาพกับประชาชน และความสำคัญในการแต่งการด้วยชุดข้าราชการมาเข้าแถวทุกเช้าวันจันทร์ จากนั้น นายนิพนธ์ กุลนิตย์ ผู้ช่วยผู้อำนวยการฯได้แจ้งเรื่องการประชาสัมพันธ์คลินิกบริการกับหัวหน้าส่วนราชการ และการประชาสัมพันธ์ผ่านรายการวิทยุ นางศุภลักษณ์ ธนธรรมสถิต ผู้ช่วยผู้อำนวยการฯ ได้เชิญชวนร่วมกิจกรรมปั่นจักรยานเพื่อเป็นการรณรงค์ลดโลกร้อนในกิจกรรมกีฬาสาธารณสุข วันที่ 16 ธันวาคม 2566 พร้อมทั้งได้ยกตัวอย่างการแต่งกายที่ถูกระเบียบชุดข้าราชการและชุดพยาบาล
ภาพ/ข่าว : กลุ่มสื่อสารฯ