กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (30 พ.ย. 66) นพ.ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่10อุบลราชธานี เป็นประธานเปิดการประชุมภาคีเครือข่าย 4 ตำบล พัฒนาระบบบริการส่งเสริมสุขภาพวัยรุ่นและวัยเจริญพันธุ์ เพื่อส่งเสริมคุณภาพชีวิต ป้องกันและแก้ไขปัญหาการตั้งครรภ์ในวัยรุ่น และส่งเสริมการเกิดที่มีคุณภาพเมื่อพร้อม ศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี ผู้เข้าประชุมประกอบด้วย เจ้าหน้าที่จากโรงพยาบาลมหาวิทยาลัยอุบลราชธานี โรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบล 4 ตำบลในเขตพื้นที่ สถานีตำรวจภูธรวารินชำราบ องค์การบริหารส่วนตำบล โรงเรียน ตัวแทนวัยรุ่นจากสภาเด็กและเยาวชน และตัวแทนจากกลุ่มงานที่เกี่ยวข้อง จำนวน 32 คน เพื่อแลกเปลี่ยนเรียนรู้ และร่วมวางแผนการดำเนินงานพัฒนาระบบบริการคลินิกวัยรุ่นฯ ให้มีความเหมาะสม สอดคล้องกับพื้นที่โดยการมีส่วนร่วมกับภาคีเครือข่าย วัยรุ่นสามารถเข้าถึงบริการและได้รับบริการตามสิทธิภายใต้พระราชบัญญัติการป้องกันและแก้ไขปัญหาการตั้งครรภ์ในวัยรุ่นพ.ศ. 2559
ภาพ/ข่าว รุ่งนภา มูลตรีภัก