กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (30 พ.ย. 66) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี เป็นประธานในกิจกรรมรณรงค์โครงการส่งเสริมสุขภาพวัยทำงานในสถานประกอบกิจการ เพื่อสร้างเสริมการมีวิถีชีวิตสุขภาวะใน 4 มิติ (กาย ใจ สังคม จิตปัญญา) ณ โรงแรมสุนีย์ แกรนด์ แอนด์ คอนเวนชั่น เซ็นเตอร์ อำเภอเมือง จังหวัดอุบลราชธานี โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อผลักดันงานสร้างเสริมสุขภาวะวัยทำงานในสถานประกอบกิจการ (Happy Workplace) ด้วยแนวทาง 10 Packages และ Happy8 โดยกิจกรรมรณรงค์ในวันนี้ ผู้เข้าร่วมงานประกอบด้วยภาคีเครือข่ายร่วมดำเนินงาน ได้แก่ ศูนย์ส่งเสริมอุตสาหกรรมภาคที่7 / ศูนย์วิชาการในเขตสุขภาพที่10 / สำนักงานสวัสดิการและคุ้มครองแรงงานจังหวัด / ประกันสังคมจังหวัด / สำนักงานสาธารณสุขจังหวัด / โรงพยาบาลศูนย์ / โรงพยาบาลทั่วไป และสถานประกอบกิจการที่เข้าร่วมโครงการ ประกอบด้วย สถานประกอบกิจการภาครัฐและเอกชน รวมทั้งสิ้น 29 แห่ง ได้รับการสนับสนุนวิทยากรจากกองอนามัยวัยทำงาน สำนักส่งเสริมสุขภาพ กรมอนามัย และมีสถานประกอบการต้นแบบที่มาแลกเปลี่ยนแนวทางการดำเนินงานดูแลสุขภาพพนักงานและบุคลากรในหน่วยงาน คือ บริษัทซาบีน่า จ.ยโสธร โรงงานเส้นก๋วยเตี๋ยวซุนกี่ จ.ศรีสะเกษ และเทศบาลเมืองเดชอุดม จ.อุบลราชธานี ผู้ร่วมงานรวมทั้งสิ้น 120 คน