กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้(30 พ.ย.66 )นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้ นางไฉไล ช่างดำ รองผู้อำนวยการฯ และนายนิสิต อินลี หัวหน้ากลุ่มอนามัยสิ่งแวดล้อม ร่วมเป็นเกียรติในพิธีเปิดบ่อบำบัดสิ่งปฏิกูล เทศบาลตำบลพนา อ.พนา จ.อำนาจเจริญ และร่วมเป็นสักขีพยายานในพิธีบันทึกความร่วมมือ เรื่อง การจัดการสิ่งปฏิกูล ระหว่าง เทศบาลตำบลพนา ผู้ใหญ่บ้าน 5 ชุมชน และ ผู้ประกอบการเก็บขนสิ่งปฏิกูล 3 ราย โดยบ่อบำบัดสิ่งปฏิกูล เทศบาลตำบลพนา เป็นบ่อบำบัดสิ่งปฏิกูลแบบบ่อทรายกรอง ตั้งอยู่ที่ หมู่ที่ 8 บ้านจิก ต.ไม้กลอน อ.พนา จ.อำนาจเจริญ โดยมี นายเสนีย์ ส้มเขียวหวาน รองผู้ว่าราชการจังหวัดอำนาจเจริญ เป็นประธานในพิธีฯ
ภาพ/ข่าว นิสิต อินลี