กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (29 พ.ย.66) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี พร้อมเจ้าหน้าที่กลุ่มอนามัยแม่และเด็ก นิติกร เจ้าหน้าที่จากกองมารดาและทารก กรมอนามัย และสำนักงานสาธารณสุขจังหวัดอุบลราชธานี ลงพื้นที่เยี่ยมเสริมพลังการเลี้ยงลูกด้วยนมแม่ทารก ทารกป่วย และติดตามการดำเนินงาน พรบ.ควบคุมการส่งเสริมการตลาดอาหารสำหรับทารกและเด็กเล็ก พ.ศ.2560 ณ โรงพยาบาลสรรพสิทธิประสงค์ จังหวัดอุบลราชธานี โดยได้รับเกียรติจากนายแพทย์ตรี หาญประเสริฐ รองผู้อำนวยการโรงพยาบาลสรรพสิทธิประสงค์ พร้อมเจ้าหน้าที่ให้การต้อนรับ จากนั้นในช่วงบ่ายได้ลงพื้นที่เฝ้าระวังการละเมิดฯ เชิงรุก และสร้างความเข้าใจแก่เจ้าหน้าที่และผู้ประกอบการ ณ โรงพยาบาลรวมแพทย์ และห้างโลตัส จังหวัดยโสธร โดยได้มอบเอกสารคู่มือฯ เพื่อเฝ้าระวังการละเมิดฯต่อไป
ภาพ/ข่าว เกษแก้ว เกตุพันธ์