กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (29 พ.ย. 66) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่10 อุบลราชธานี มอบหมายให้ นางสุพัตรา เสนาใหญ่ หัวหน้ากลุ่มอนามัยวัยเรียนและคณะ ร่วมกับภาคีเครือข่ายในพื้นที่ จัดกิจกรรมรณรงค์ตรวจคัดกรองสายตาเชิงรุก เด็กนักเรียนในโรงเรียนเอกชน สังกัดศึกษาธิการจังหวัดอุบลราชธานี โรงเรียนสาธิตแห่งมหาวิทยาลัยราชภัฏอุบลราชธานี สังกัดกระทรวงการอุดมศึกษาฯ ณ โรงเรียนอาเวมารีอา อ.เมือง จ.อุบลราชธานี โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อจัดรณรงค์การตรวจคัดกรอง ตรวจวินิจฉัยและแก้ไขภาวะสายตาผิดปกติ โดยการสวมแว่นตาแก่เด็กวัยเรียน จำนวน 290 คน ในโอกาสนี้ได้รับเกียรติจาก นางปัทมา บุญอนันต์ ผู้อำนวยการกลุ่มพัฒนาการศึกษา นางลัดดาวัลย์ บุญรังษี ผู้อำนวยการกลุ่มส่งเสริมการศึกษาเอกชนและคณะร่วมตรวจเยี่ยมให้กำลังใจ
ภาพ/ข่าว : เยาวลักษณ์ แสนทวีสุข