กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้(29 พ.ย 66) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี พร้อมด้วยนางสาวนภัชชล รอดเที่ยง หัวหน้ากลุ่มอนามัยและเด็ก นำเสนอการขับเคลื่อนนโยบายส่งเสริมการเกิดในการประชุม คณะกรรมการบริหารเขตสุขภาพที่ 10 ครั้งที่ 11/2566 (ครั้งที่ 2/2567) เพื่อร่วมนำเสนอความก้าวหน้าการดำเนินงานนโยบายเน้นหนัก ประเด็นส่งเสริมการมีบุตร ณ ห้องประชุม 1 ชั้น 4 สำนักงานเขตสุขภาพที่ 10 ผู้ร่วมประชุมประกอบด้วย ผู้บริหาร ผู้อำนวยการศูนย์วิชาการ นายแพทย์ สาธารณสุขจังหวัด ผู้อำนวยการโรงพยาบาลจังหวัด และผู้ที่มีส่วนเกี่ยวข้องโดยมีนพ.สมฤกษ์ จึงสมาน ผู้ตรวจราชการกระทรวงสาธารณสุขเขตสุขภาพที่ 10 เป็นประธานการประชุม
ภาพ/ข่าว นภัชชล รอดเที่ยง