กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
บ่ายวันนี้ (28 พ.ย.66)นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี เป็นประธานเปิดคลินิกส่งเสริมการมีบุตร โรงพยาบาลมุกดาหาร และร่วมรับฟังปัญหาอุปสรรคในการดำเนินงาน พร้อมทั้งให้คำแนะนำในการจัดบริการส่งเสริมการมีบุตร ในโรงพยาบาลมุกดาหาร จากนั้นได้ลงพื้นที่เยี่ยมเสริมพลังคลินิกส่งเสริมการมีบุตร ที่โรงพยาบาลนิคมคำสร้อย จังหวัดมุกดาหาร เพื่อแลกเปลี่ยนเรียนรู้ รับทราบปัญหา อุปสรรคในการดำเนินงานของพื้นที่ พร้อมให้คำแนะนำเพื่อการดำเนินงานให้มีประสิทธิภาพต่อไป
ภาพ/ข่าว : ไปยดา วิรัศมี