กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี เยี่ยมเสริมพลังการพัฒนาเด็กปฐมวัย เขตสุขภาพที่ 10 จังหวัดมุกดาหาร
วันนี้(28 พ.ย.66)นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี เป็นประธานเยี่ยมเสริมพลังการพัฒนาเด็กปฐมวัย เขตสุขภาพที่ 10 จังหวัดมุกดาหาร โดยมีภาคีเครือข่าย จากสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษา สำนักงานส่งเสริมการปกครองท้องถิ่น ประชาสัมพันธ์จังหวัด และหน่วยงานจากสำนักงานสาธารณสุขจังหวัด ซึ่งมีวัตถุประสงค์เพื่อติดตามการบริหารจัดการดำเนินงานพัฒนาเด็กปฐมวัย จังหวัดมุกดาหาร และค้นหาปัญหา อุปสรรคในการทำงาน เพื่อหาแนวทางแก้ไขปัญาให้การดำเนินงานได้ประสิทธิภาพ เพื่อให้เด็กปฐมวัยมีพัฒนาการสมวัย EF ดี มีIQ เกิน 103
ภาพ/ข่าว: ไปยดา วิรัศมี