กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลฯ รับการตรวจเยี่ยม และมอบนโยบายขับเคลื่อนภารกิจส่งเสริมสุขภาพ และอนามัยสิ่งแวดล้อม จากอธิบดีกรมอนามัย
วันนี้ (26 ตุลาคม 2566) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี พร้อมด้วยคณะผู้บริหาร และเจ้าหน้าที่ ศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี ได้ให้การต้อนรับและรับตรวจเยี่ยมจากกรมอนามัย ตามสายการบังคับบัญชา ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2567 โดยได้รับเกียรติจาก แพทย์หญิงอัจฉรา นิธิอภิญญาสกุล อธิบดีกรมอนามัย เป็นประธานในการตรวจเยี่ยม มีการนำเสนอสรุปผลการดำเนินงานประจำปี 2566 ความสำเร็จในการขับเคลื่อน Best Model เพื่อแก้ไขปัญหาการส่งเสริมสุขภาพและอนามัยสิ่งแวดล้อม ระดับพื้นที่ (Area based) ประเด็นปัญหา/อุปสรรค ปัจจัยความสำเร็จของการดำเนินงาน และ โอกาสและความท้าทายในการขับเคลื่อนงาน ปี 2567 จากนั้น คณะตรวจเยี่ยมได้ให้ข้อคิดเห็นต่อการดำเนินงานพร้อมทั้งแนวทางการพัฒนางานประจำปีงบประมาณ 2567
ข่าว : อนุธิดา / ภาพ : กลุ่มสื่อสารฯ