กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลฯ จัดประชุมเชิงปฏิบัติการขับเคลื่อนนโยบายกรมอนามัยส่งเสริมคนไทยสุขภาพดี บูรณาการความร่วมมือในระดับพื้นที่ รองรับการยกระดับความเชี่ยวชาญด้านการส่งเสริมสุขภาพและอนามัยสิ่งแวดล้อม ปี 2567
วันนี้ (26 ตุลาคม 2566) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการ ศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี นำผู้บริหาร และเจ้าหน้าที่ฯ ร่วมประชุมเชิงปฏิบัติการขับเคลื่อนนโยบายกรมอนามัยส่งเสริมคนไทยสุขภาพดี บูรณาการความร่วมมือในระดับพื้นที่ รองรับการยกระดับความเชี่ยวชาญด้านการส่งเสริมสุขภาพและอนามัยสิ่งแวดล้อม ปี 2567 ณ ห้องประชุมทับทิมสยาม ศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อพัฒนาคุณภาพองค์กรตามแนวทางการบริหารจัดการภาครัฐและขับเคลื่อนหน่วยงานเป็นองค์กรที่มีคุณภาพและมีธรรมาภิบาล และขับเคลื่อนนโยบายและแผนสู่การปฏิบัติและขับเคลื่อนการดำเนินงาน ซึ่งในการอบรมครั้งนี้ประกอบด้วย บุคลากรศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี จำนวน 80 คน ได้รับการสนับสนุนวิทยากรจากกรมอนามัย และศูนย์อนามัยที่ ๑๐ อุบลราชธานี ทั้งนี้ได้รับเกียรติจาก แพทย์หญิงอัจฉรา นิธิอภิญญาสกุล อธิบดีกรมอนามัย เป็นประธานในพิธีฯ
ภาพ : กลุ่มสื่อสาร / ข่าว : อนุธิดา