กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี ร่วมงานมหกรรมต้นแบบชมรมผู้สูงอายุเข้มแข็งแบบบูรณาการรับสังคมสูงวัย จังหวัดอุบลราชธานี
วันนี้ (26 ต.ค 66) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 ฯ มอบหมายให้นายศตวรรษ ศรีพรหม ผู้ช่วยผู้อำนวยการฯ และเจ้าหน้าที่กลุ่มอนามัยผู้สูงอายุ เข้าร่วมโครงการฝึกอบรมพัฒนาศักยภาพเครือข่ายผู้สูงอายุ มหกรรมต้นแบบชมรมผู้สูงอายุเข้มแข็งแบบบูรณาการรับสังคมสูงวัย จังหวัดอุบลราชธานี ณ ศูนย์แสดงและจำหน่ายสินค้าหนึ่งตำบล หนึ่งผลิตภัณฑ์ OTOP CENTER จังหวัดอุบลราชธานี โดยองค์การบริหารส่วนจังหวัดอุบลราชธานีร่วมกับสาขาสมาคมสภาผู้สูงอายุแห่งประเทศไทยในพระบรมราชูปถัมภ์สมเด็จพระศรีนครินทราบรมราชชนนี ประจำจังหวัดอุบลราชธานี โดยมีนาย ศุภศิษย์ กอเจริญยศ ผู้ว่าราชการจังหวัดอุบลราชธานี เป็นประธานในพิธีเปิด ซึ่งศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลฯ ได้ร่วมลงนามความร่วมมือภาคีเครือข่าย รับรางวัลองค์กรภาครัฐที่มีกิจกรรมทางสังคมดีเด่นระดับจังหวัด และร่วมดำเนินการอภิปรายพัฒนาต้นแบบชมรมผู้สูงอายุ
ภาพ/ข่าว : วรุณสิริ