กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลฯ ร่วมแสดงความยินดีกับหน่วยงาน ที่ผ่านการประเมินรับรองเมืองสุขภาพดี (Healthy City)
วันนี้ (24 ต.ค. 66 ) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้นางศุภลักษณ์ ธนธรรมสถิต ผู้ช่วยผู้อำนวยการฯ เเละคณะเจ้าหน้าที่ฯ ศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี ร่วมเป็นเกียรติในพิธีมอบโล่เชิดชูเกียรติแก่หน่วยงานองค์กรปกครองส่วนท้องถิ่น จังหวัดอุบลราชธานี ที่ผ่านการประเมินรับรองเมืองสุขภาพดี (Healthy City) โดยมีนายศุภศิษย์ กอเจริญยศ ผู้ว่าราชการจังหวัดอุบลราชธานี เป็นประธาน มอบโล่เชิดชูเกียรติเมืองสุขภาพดี (Healthy City) ในวาระการประชุมคณะกรมการจังหวัดอุบลราชธานี หัวหน้าส่วนราชการ หัวหน้าหน่วยงานรัฐวิสาหกิจ คณะกรรมการร่วมภาคเอกชน 3 สถาบัน จังหวัดอุบลราชธานี และนายอำเภอ ครั้งที่ 10/2566 ประจำเดือนตุลาคม 2566 ณ ห้องประชุมพรหมวรราช ชั้น 4 ศาลากลางจังหวัดอุบลราชธานี
จังหวัดอุบลราชธานี มีองค์กรปกครองส่วนท้องถิ่น ผ่านการประเมินรับรองเมืองสุขภาพดี (Healthy City) จำนวน 4 แห่ง ดังรายนาม ต่อไปนี้
1. องค์กรปกครองส่วนท้องถิ่นที่ผ่านการประเมินรับรองเมืองสุขภาพดี ระดับทอง ได้แก่
เทศบาลเมืองพิบูลมังสาหาร อำเภอพิบูลมังสาหาร
2. องค์กรปกครองส่วนท้องถิ่นที่ผ่านการประเมินรับรองเม็องสุขภาพดี ระดับเงิน ได้แก่
เทศบาลเมืองเดชอุดม อำเภอเดชอุดม
3. องค์กรปกครองส่วนท้องถิ่นที่ผ่านการประเมินรับรองเมืองสุขภาพดี ระดับทองแดง ได้แก่
3.1 เทศบาลเมืองวารินชำราบ อำเภอวารินชำราบ
3.2 เทศบาลเมืองแจระแม อำเภอเมืองอุบลราชธานี
ภาพ/ข่าว : สุทธิดา