กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลฯ ร่วมประชุมคณะทำงานพิจารณากลั่นกรองโครงการ PPA เขตสุขภาพที่ 10
วันนี้ (20 ต.ค. 66) นพ.ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่10อุบลราชธานี มอบหมายให้ นางศุภลักษณ์ ธนธรรมสถิต ผู้ช่วยผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่10อุบลราชธานี พร้อมด้วยเจ้าหน้าที่จากกลุ่มอนามัยแม่และเด็ก กลุ่มอนามัยวัยรุ่นและวัยเจริญพันธุ์ และกลุ่มอนามัยวัยทำงาน เข้าร่วมประชุมคณะทำงานพิจารณากลั่นกรองโครงการ PPA และคณะทำงาน กำกับ ติดตาม การดำเนินงานฯบริหารจัดการงบบริการสร้างเสริมสุขภาพและป้องกันโรคปี2567 เขต10อุบลราชธานี ณ ห้องประชุมสำนักงานเขตสุขภาพที่10 อ.เมือง จ.อุบลราชธานี โดยมี นพ.สมฤกษ์ จึงสมาน ผู้ตรวจราชการกระทรวงสาธารณสุขเขตสุขภาพที่ 10 เป็นประธานการประชุม ศูนย์อนามัยเสนอโครงการเพื่อรับการพิจารณา 2 โครงการ คือ ส่งเสริมและเฝ้าระวังการเลี้ยงลูกด้วยนมแม่โดยการมีส่วนร่วมของชุมชนสร้างสังคมนมแม่อย่างยั่งยืน และโครงการเพิ่มประสิทธิภาพการเข้าถึงบริการสร้างความรอบรู้ในกลุ่มวัยเจริญพันธุ์เขตสุขภาพที่10
ภาพ /ข่าว : ลักขณา ประมูลพงศ์