กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ศูนย์อนามัยที่10 อุบลราชธานี ร่วมพัฒนาศักยภาพภาคีเครือข่าย โครงการโรงเรียนพ่อแม่ส่งเสริมสุขภาพหญิงตั้งครรภ์ และ 1,000 วันแรกแห่งชีวิต จ.อุบลราชธานี
วันที่ (18 ต.ค.66) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่10 อุบลราชธานี มอบหมายให้ เจ้าหน้าที่ กลุ่มงานอนามัยแม่และเด็ก ร่วมเป็นวิทยากรในการพัฒนาศักยภาพภาคีเครือข่าย โครงการโรงเรียนพ่อแม่ส่งเสริมสุขภาพหญิงตั้งครรภ์ และ 1,000 วันแรกแห่งชีวิต ในหัวข้อ การส่งเสริมพัฒนาการเด็กปฐมวัย และการจัดกิจกรรมเล่นเปลี่ยนโลก เพื่อส่งเสริมให้เด็กเล่นอย่างเต็มศักยภาพ ส่งเสริมความสูง และการส่งเสริมสุขภาพที่เหมาะสมตามวัย โดยผู้เข้าอบรมประกอบด้วยครูผู้ดูแลเด็กและอาสาสมัครสาธารณสุขในเขตรับผิดชอบโรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบลหนองไหล จำนวน 60 คน
ภาพ / ข่าว : นิตยา