กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลฯ ร่วมทำกิจกรรมรณรงค์เนื่องในวันล้างมือโลก (Global Hand Washing Day) 15 ตุลาคม 2566
วันนี้ (12 ตุลาคม 2566) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบให้นายนิสิต อินลี หัวหน้ากลุ่มอนามัยสิ่งแวดล้อม ศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี นำทีมเจ้าหน้าที่ กลุ่มอนามัยสิ่งแวดล้อม จัดกิจกรรมรณรงค์เนื่องในวันล้างมือโลก 15 ตุลาคม 2566 ให้กับนักศึกษาหลักสูตรสาธารณสุขชุมชน วิทยาลัยการสาธารณสุขสิรินธร จังหวัดอุบลราชธานี เพื่อสร้างความตระหนักรู้ และสร้างพฤติกรรรมสุขภาพในการป้องกันโรค "มือสะอาด.... อยู่ใกล้แค่เอื้อม" Clean hands are within reach โดยมีกิจกรรมประกวดผลงานสื่อ คลิปวีดีโอ TikTok เพื่อนำไปเผยแพร่ประชาสัมพันธ์ต่อไป มีนักศึกษาที่เข้าร่วมจำนวน 42 คน
ภาพ/ข่าว : สุดาสรร