กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลฯ รับฟังนโยบายอธิบดีกรมอนามัย
วันนี้ (9 ต.ค. 66) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้ นางไฉไล ช่างดำ รองผู้อำนวยการฯ นำเจ้าหน้าที่รับฟังนโยบายอธิบดีกรมอนามัย แพทย์หญิงอัจฉรา นิธิอภิญญาสกุล โดยได้มุ่งเน้น นโยบายของรัฐมนตรีว่าการกระทรวงสาธารณสุข เรื่อง ยกระดับ 30 บาท รักษาทุกที่ เพิ่มคุณภาพชีวิตประชาชน การสื่อสารข้อมูลที่ถูกต้องให้ถึงประชาชน นโยบายกรมอนามัย ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.2567 เป้าหมาย ANAMAI MODEL ส่งเสริมคนไทย สุขภาพดี อย่างยั่งยืน ได้แก่ PARTNERSHIP ส่งเสริมภาคีเครือข่ายเข้มแข็ง PP EXCELLENCE ยกระดับบริการส่งเสริมสุขภาพและอนามัยสิ่งแวดล้อมสู่สากล HEALTH LITERCY สร้างสังคมรอบรู้ สู่สุขภาพดีทุกช่วง ENVIRONMENTAL HEALTH อนามัยสิ่งแวดล้อมได้มาตรฐาน ปลอดภัยเอื้อต่อการมีสุขภาพ ณ ห้องประชุมทับทิมสยาม ศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี ผ่านระบบออนไลน์