กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลฯ ไม่ทิ้งกัน ร่วมบริจาคเงินและสิ่งของช่วยประชาชนที่ประสบอัคคีภัย ในตำบลธาตุ อำเภอวารินชำราบ จังหวัดอุบลราชธานี
วันนี้ (6 ต.ค. 2566) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้นางประไพ เจริญผล ผู้ช่วยผู้อำนวยการฯ พร้อมด้วยคณะผู้บริหาร และเจ้าหน้าที่ ศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี ร่วมมอบเงินบริจาคช่วยประชาชนที่ประสบอัคคีภัย เมื่อวันอาทิตย์ที่ 1 ตุลาคม พ.ศ.2566 ซึ่งมีประชาชนที่ได้รับความเดือดร้อนจำนวน 5 ครอบครัว เจ้าหน้าที่ศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานีร่วมบริจาคเงินจำนวน 15,549 บาท และบริจาคเสื้อผ้า เครื่องใช้ที่จำเป็น โดยมีนายอุทิศ บุตตา กำนันตำบลธาตุ อำเภอวารินชำราบ จังหวัดอุบลราชธานี ผู้นำชุมชนและตัวแทนครอบครัวที่ได้รับความเดือดร้อน เข้ารับมอบเงินและสิ่งของ เพื่อนำไปใช้ประโยชน์ต่อไป
ภาพ/ข่าว ลักขณา ประมูลพงศ์