กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลฯ ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมและให้กำลังใจผู้ประสบภัยน้ำท่วม ในศูนย์พักพิงชั่วคราวห้วยม่วง อ.เมือง จังหวัดอุบลราชธานี
วันนี้ (3 ตุลาคม 2566) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี พร้อมด้วยคณะทำงานระบบบัญชาการเหตุการณ์ฉุกเฉินทางสาธารณสุข ศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี (Incident Command System : ICS) กรณีอุทกภัย ลงพื้นที่ร่วมกับองค์การบริหารส่วนจังหวัดอุบลราชธานีและเครือข่ายส่วนราชการจังหวัดอุบลราชธานี โดยมี นายศุภศิษย์ กอเจริญยศ ผู้ว่าราชการจังหวัดอุบลราชธานี เป็นประธานนำทีมลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมและให้กำลังใจผู้ประสบภัยน้ำท่วม ในศูนย์พักพิงชั่วคราวห้วยม่วง อำเภอเมือง จังหวัดอุบลราชธานี เพื่อสร้างกำลังใจและให้คำแนะนำการจัดการด้านอนามัยสิ่งแวดล้อมและส่งเสริมสุขภาพแก่ผู้ดูแลศูนย์พักพิงชั่วคราวและประชาชน ณ ศูนย์พักพิงชั่วคราวห้วยม่วง อำเภอเมืองอุบลราชธานี จังหวัดอุบลราชธานี ทั้งนี้สามารถเรียกรอยยิ้มและสร้างความปลาบปลื้มใจให้แก่ผู้ประสบภัยในพื้นที่เป็นอย่างมาก
ภาพ/ข่าว พัชราภรณ์