กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลฯ ขับเคลื่อนโครงการแสงนำใจไทยทั้งชาติ เดิน วิ่ง ปั่น ป้องกันอัมพาต ครั้งที่ 9 เฉลิมพระเกียรติ เขตสุขภาพที่ 10 ผ่านแอปพลิเคชั่น "ก้าวท้าใจ"
วันนี้ (3 ตุลาคม 2566) นพ.ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้ นายศตวรรษ ศรีพรหม ผู้ช่วยผู้อำนวยการฯ เป็นประธานในการประชุมขับเคลื่อนโครงการแสงนำใจไทยทั้งชาติ เดิน วิ่ง ปั่น ป้องกันอัมพาต ครั้งที่ 9 เฉลิมพระเกียรติ เขตสุขภาพที่ 10 ผ่านแอปพลิเคชั่น "ก้าวท้าใจ" และนางพัชราภรณ์ โตสงค์ หัวหน้ากลุ่มอนามัยวัยทำงาน ได้นำเสนอรูปแบบการจัดมหกรรมส่งเสริมสุขภาพฯ เขตสุขภาพที่ 10 เพื่อขับเคลื่อนกิจกรรมฯ ในภาพเขต โดยมุ่งหวังให้ประชาชนมีสุขภาพดี และกิจกรรมทางกายเพิ่มขึ้น สามารถจัดการสุขภาพได้ด้วยตนเอง ซึ่งกลุ่มเป้าหมาย คือผู้รับผิดชอบงานส่งเสริมสุขภาพและผู้รับผิดชอบโครงการแสงนำใจฯ ในแต่ละจังหวัดในเขตสุขภาพที่ 10