กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลฯ ร่วมประชุมสร้างความเข้าใจและทดลองถ่ายทำวีดีโอประกอบการสอนการเฝ้าระวังและส่งเสริมพัฒนาการเด็กปฐมวัย
วันนี้ (20 ก.ย.66) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้ กลุ่มอนามัยแม่และเด็ก ร่วมประชุมเพื่อสร้างความเข้าใจในแนวทางการจัดหลักสูตรฝีกอบรมออนไลน์เพื่อเสริมสร้างสมรรถณะครูปฐมวัย ด้านการส่งเสริมพัฒนาการ อีคิว และไอคิว ของเด็กปฐมวัย (อายุ4-6ปี)ในโรงเรียน เขตสุขภาพที่10 ร่วมกับ มหาวิทยาลัยมหิดลวิทยาเขตอำนาจเจริญ และทดลองถ่ายทำวีดีโอประกอบการสอนการเฝ้าระวังและส่งเสริมพัฒนาการเด็กปฐมวัย เพื่อทดสอบระบบการจัดทำวีดีโอประกอบการสอน และพัฒนาปรับปรุงให้มีประสิทธิภาพต่อไป
ภาพ/ข่าว : ไปยดา วิรัศมี