กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลฯ ประชุมเตรียมการประชุมเชิงปฏิบัติการ“ขับเคลื่อนกลไกการบริหารจัดการระบบสุขภาพปฐมภูมิในการเสริมสร้างความรอบรู้ด้านสุขภาพและเพิ่มประสิทธิภาพการเข้าถึงบริการส่งเสริมสุขภาพ และการจัดการด้านอนามัยสิ่งแวดล้อม จังหวัดศรีสะเกษ”
วันนี้ (20 ก.ย.66) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้ นางศุภลักษณ์ ธนธรรมสถิต ผู้ช่วยผู้อำนวยการฯ เป็นประธานในการประชุมเตรียมการประชุมเชิงปฏิบัติการ “ขับเคลื่อนกลไกการบริหารจัดการระบบสุขภาพปฐมภูมิในการเสริมสร้างความรอบรู้ด้านสุขภาพและเพิ่มประสิทธิภาพการเข้าถึงบริการส่งเสริมสุขภาพและการจัดการด้านอนามัยสิ่งแวดล้อม จังหวัดศรีสะเกษ” ในระหว่างวันที่ 26-27 กันยายน 2566 ณ โรงแรมศรีลำดวน อำเภอเมือง จังหวัดศรีสะเกษ โดยมีหัวหน้า Cluster 5 กลุ่มวัย อนามัยสิ่งแวดล้อม สื่อสารฯ วิชาการวิจัยฯ อบรมฯ และสนับสนุน เพื่อเตรียมความพร้อมในการประชุมฯทั้งการพัฒนา service package สำหรับ Health station และรูปแบบการจัดประชุม ต่อไป
ภาพ / ข่าว อนุธิดา บุญยืน