กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลฯ ร่วมสนับสนุนวิทยากรการดำเนินงานมาตรฐานสถานพัฒนาเด็กแห่งชาติแก่ภาคีเครือข่าย
วันนี้ (19 ก.ย. 66) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้ เจ้าหน้าที่กลุ่มอนามัยแม่และเด็ก เป็นวิทยากรการอบรมโครงการเสริมสร้างการพัฒนาศูนย์พัฒนาเด็กเล็กน่าอยู่ ณ องค์การบริหารส่วนตำบลหนองอ้ม อำเภอทุ่งศรีอุดม จังหวัดอุบลราชธานี กลุ่มเป้าหมาย จำนวน 90 คน ประกอบด้วย คณะกรรมการสถานพัฒนาเด็กปฐมวัย นักวิชาการศึกษา ครูปฐมวัย ครูพี่เลี้ยง พนักงานประกอบอาหาร ของศูนย์พัฒนาเด็กเล็กในเขต อบต.หนองอ้ม จำนวน 3 แห่ง คือ ศพด.บ้านหนองอ้ม ศพด.วัดบ้านเบญจ์ ศพด.บ้านหนองขี้เห็น ทั้งนี้ได้รับเกียรติ จากนายประเสริฐ ณัฐเจริญรัตน์ นายกองค์การบริหารส่วนตำบลหนองอ้ม เป็นประธานในการอบรมครั้งนี้
ภาพ/ข่าว : ศินีนาฏ โสวัตร