กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลฯ ร่วมประชุมขับเคลื่อนการจัดการสิ่งปฏิกูล จังหวัดอุบลราชธานี
วานนี้ (18 ก.ย.66) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ มอบหมายให้กลุ่มอนามัยสิ่งแวดล้อม ร่วมประชุมขับเคลื่อนการจัดการสิ่งปฏิกูล จังหวัดอุบลราชธานี ณ ห้องประชุมเทศบาลเมืองวารินชำราบ จังหวัดอุบลราชธานี โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อวางแผนการกำจัดสิ่งปฏิกูลในพื้นที่องค์กรปกครองส่วนท้องถิ่นขนาดใหญ่ (เทศบาลนครอุบลราชธานี เทศบาลเมืองวารินชำราบ และเทศบาลตำบลแสนสุข) ผู้เข้าร่วมประชุมประกอบด้วย นายจีระชัย ไกรกังวาร นายยกเทศมนตรีเมืองวารินชำราบ พร้อมคณะผู้บริหาร เจ้าหน้าที่ผู้เกี่ยวข้อง ผู้แทนนายกเทศมนตรีนครอุบลราชธานี ผู้แทนนายกเทศมนตรีตำบลแสนสุข ผู้แทนนายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดอุบลราชธานี ผู้แทนท้องถิ่นจังหวัดอุบลราชธานี หัวหน้ากลุ่มงานอนามัยสิ่งแวดล้อมและอาชีวอนามัย สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดอุบลราชธานีและผู้รับผิดชอบงานจากสำนักงานสาธารณสุขจังหวัดอุบลราชธานี สำนักงานสาธารณสุขอำเภอเมือง อำเภอวารินชำราบ โดยได้รับเกียรติจาก นายสมเพชร สร้อยสระคู รองผู้ว่าราชการจังหวัดอุบลราชธานี เป็นประธาน
ภาพ/ข่าว : บุญเกิด เชื้อธรรม