กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลฯ จัดรายการอนามัยเช็คอิน ประเด็น “การดูแลสุขภาพวัยรุ่น และเยาวชน ในยุคดิจิตอล” ทาง สวท.อุบลราชธานี
วันนี้ (15 ก.ย. 66) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้ นางสาวสุกานดา แก้วล้อมบึง หัวหน้ากลุ่มสื่อสารประชาสัมพันธ์ฯ พร้อมทีมสื่อสารประชาสัมพันธ์ฯ จัดรายการอนามัยเช็คอิน เวลา 10.10-11.00 น. เพื่อสื่อสารความรอบรู้ให้กับประชาชนในการดูแลสุขภาพและอนามัยสิ่งแวดล้อม ทางสถานีวิทยุกระจายเสียงแห่งประเทศไทย จังหวัดอุบลราชธานี FM 98.50 MHz. สัปดาห์นี้จัดรายการประเด็น “การดูแลสุขภาพวัยรุ่น และเยาวชน ในยุคดิจิตอล” โดยมี นางสาวนภัทชา สมพงษ์ นักวิชาการสาธารณสุขปฏิบัติการ กลุ่มอนามัยวัยรุ่นและวัยเจริญพันธุ์ ศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี เป็นแขกรับเชิญในรายการ และมีนายนิพนธ์ กุลนิตย์ ผู้ช่วยผู้อำนวยการฯ โทรเข้ามาร่วมรายการ ซึ่งสามารถรับชมย้อนหลังได้ที่ Facebook ศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี และ สวท.อุบลราชานี 98.50 MHz https://fb.watch/n3yjMFpe79/เบิ่งรายการสด ทางยูทูป สวท.อุบลราชธานี