กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลฯ ร่วมประชุมจัดทำแผนปฏิบัติการระดับจังหวัดเพื่อขับเคลื่อนมติสมัชชาสุขภาพ จังหวัดอุบลฯ
วันนี้ (13 ก.ย.66) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้ นางจุรีภรณ์ คูณแก้ว หัวหน้ากลุ่มอนามัยผู้สูงอายุ นางสาวปิยนุช พันธุ์ศิริ หัวหน้ากลุ่มอนามัยวัยรุ่นและวัยเจริญพันธุ์ นายบุญเกิด เชื้อธรรม รองหัวหน้ากลุ่มอนามัยสิ่งแวดล้อม ศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี เข้าร่วมประชุมจัดทำแผนปฏิบัติการระดับจังหวัด เพื่อขับเคลื่อนมติสมัชชาสุขภาพจังหวัดอุบลราชธานี คือ การส่งเสริมพัฒนาการเด็กสมวัย การจัดการขยะมูลฝอยและสิ่งปฏิกูล การสร้างสังคมแห่งการเรียนรู้เท่าทันในสื่อเด็กและเยาวชน และการเตรียมความพร้อมเพื่อรองรับสังคมสูงอายุ ณ โรงแรมสุนีย์แกรนด์ จ.อุบลฯ ใน 4 ประเด็น เพื่อร่วมกันขับเคลื่อนการพัฒนาสุขภาวะประชาชนในจังหวัดอุบลราชธานี และบูรณาการแผนงานการทำงานระหว่างภาคราชการ เอกชน และประชาชน เพื่อพัฒนาคุณภาพชีวิตประชาชนทุกกลุ่มวัย ให้มีคุณภาพชีวิตที่ดีต่อไป
ภาพ/ข่าว : จุรีภรณ์ คูณแก้ว