กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลฯ ร่วมประชุมจัดทำแผน ปฏิบัติการระดับจังหวัดเพื่อขับเคลื่อนมติสมัชชาสุขภาพจังหวัดอุบลฯ
วันนี้ (12 ก.ย. 2566) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้ นายนิพนธ์ กุลนิตย์ ผู้ช่วยผู้อำนวยการกลุ่มอนามัยแม่และเด็ก และกลุ่มสื่อสารฯ พร้อมด้วยเจ้าหน้าที่ศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี เข้าร่วมประชุมจัดทำแผนปฏิบัติการระดับจังหวัด เพื่อขับเคลื่อนมติสมัชชาสุขภาพจังหวัดอุบลฯ ใน 4 ประเด็น คือ การส่งเสริมพัฒนาการเด็กสมวัย การจัดการขยะมูลฝอยและสิ่งปฏิกูล การสร้างสังคมแห่งการเรียนรู้เท่าทันในสื่อเด็กและเยาวชน และการเตรียมความพร้อมเพื่อรองรับสังคมสูงอายุ เพื่อร่วมกันขับเคลื่อนการพัฒนาสุขภาวะประชาชนในจังหวัดอุบลราชธานี และบูรณาการแผนงานการทำงานระหว่างภาคราชการ เอกชน และประชาชน เพื่อพัฒนาคุณภาพชีวิตประชาชนทุกกลุ่มวัย ให้มีคุณภาพชีวิตที่ดีต่อไป