กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลฯ ประชุมแลกเปลี่ยนเรียนรู้ "ผู้นำยุคใหม่กับแนวคิดการแก้ไขปัญหา AREA BASED"
วันนี้ (11 ก.ย.66) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี เป็นประธาน มอบนโยบาย และร่วมแลกเปลี่ยนแนวคิดในการทำงาน ในการประชุมแลกเปลี่ยนเรียนรู้ "ผู้นำยุคใหม่กับแนวคิดการแก้ไขปัญหา AREA BASED" เพื่อแลกเปลี่ยนเรียนรู้สถานการณ์ปัญหาสุขภาพกลุ่มวัยและอนามัยสิ่งแวดล้อม ในพื้นที่เขตสุขภาพที่ 10 ประจำปีงบประมาณ 2567 ณ ห้องประชุมทับทิมสยาม ศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี
การประชุมครั้งนี้ มีหัวหน้า Cluster กลุ่มวัย และกลุ่มอนามัยสิ่งแวดล้อม ได้นำเสนอผลการวิเคราะห์สถานการณ์ปัญหา และการจัดทำโครงการขับเคลื่อนการแก้ไขปัญหาในพื้นที่ โดยมี กลุ่มขับเคลื่อนยุทธศาสตร์และพัฒนาคุณภาพ กลุ่มวิชาการ วิจัย และสนับสนุนเขตสุขภาพ และกลุ่มสื่อสารและเทคโนโลยีสารสนเทศ เข้าร่วมสังเกตการณ์และแลกเปลี่ยนเรียนรู้ พร้อมทั้ง ที่ประชุมได้ร่วมพิจารณาโครงการ ที่จะเสนอขอรับงบบริการสร้างเสริมสุขภาพและป้องกันโรคที่เป็นปัญหาพื้นที่ ระดับเขต/จังหวัด (PPA) โอกาสนี้ นางไฉไล ช่างดำ รองผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 ได้ร่วมให้ข้อคิดเห็นและข้อเสนอแนะ ในการพัฒนาโครงการด้านการส่งเสริมสุขภาพและอนามัยสิ่งแวดล้อมเพื่อการแก้ไขปัญหาในพื้นที่ อย่างมีประสิทธิภาพต่อไป
ภาพ/ข่าว : อนุธิดา บุญยืน