กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลฯ ร่วมสนับสนุนวิทยากรการดำเนินโครงการศูนย์พัฒนาเด็กเล็กสุขภาพดีมีพัฒนาการสมวัย
วันนี้ (7 กันยายน 2566) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้กลุ่มอนามัยแม่และเด็ก ร่วมสนับสนุนการประชุมเชิงปฏิบัติการ โครงการศูนย์พัฒนาเด็กเล็กสุขภาพดีมีพัฒนาการสมวัย ณ ศูนย์พัฒนาเด็กเล็กเฉลิมพระเกียรติเทศบาลตำบลธาตุ โดยบรรยายในหัวข้อ บทบาทพ่อแม่ในการอบรมเลี้ยงดูเด็กประถมวัย กลยุทธ์ ป.ต.ท. (แปรงฟัน ตรวจฟัน รับประทานอาหาร) ดูแลฟัน และการสร้างนิสัยรักการอ่าน ผู้เข้าอบรมประกอบด้วยครูปฐมวัย ศึกษา พี่เลี้ยงเด็ก และ ผู้ปกครอง รวมทั้งสิ้น 40 คน ได้รับเกียรติจาก จ.ส.อ.ประสิทธิ์ หอมจันทร์ นายกเทศบาลตำบลธาตุ เป็นประธานการประชุม
ภาพ/ข่าว ศินีนาฏ โสวัต