กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี สนับสนุนวิทยากรขับเคลื่อนการจัดการสิ่งปฏิกูลให้ถูกหลักสุขาภิบาลเพื่อตัดวงจรโรคพยาธิใบไม้ตับและมะเร็งท่อน้ำดี จังหวัดยโสธร
วันนี้(6 ก.ย.66) นพ.ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ มอบหมายให้นางไฉไล ช่างดำ รองผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี และกลุ่มอนามัยสิ่งแวดล้อม เป็นวิทยากรอบรมเพิ่มศักยภาพองค์กรปกครองส่วนท้องถิ่นและภาคีเครือข่ายในการแก้ปัญหาสิ่งแวดล้อมและสิ่งปฏิกูลในชุมชน เพื่อตัดวงจรโรคพยาธิใบไม้ตับและมะเร็งท่อน้ำดี จังหวัดยโสธร ณ ห้องประชุมบุษราคัม โรงแรมเจพี เอ็มเมอรัลด์ อำเภอเมือง จังหวัดยโสธร โดยได้รับเกียรติจาก นายแพทย์ยุทธนา สุริยะ นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดยโสธร เป็นประธานในพิธีเปิดการประชุม ผู้เข้าร่วมประชุมประกอบด้วย ผู้บริหารและผู้รับผิดชอบงานการจัดการสิ่งปฏิกูล จากองค์กรปกครองส่วนท้องถิ่นในจังหวัดยโสธร จำนวน 80 คน