กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลฯ ร่วมเป็นวิทยากรโครงการมหกรรมสุขภาพชุมชนคนสุขภาพดีแบบNew Normal จ.อุบลฯ
วันนี้ (1 ก.ย.2566) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้ กลุ่มอนามัยทำงาน ร่วมเป็นวิทยากรโครงการมหกรรมสุขภาพชุมชนคนสุขภาพดีแบบNew Normal เขตเทศบาลตำบลตระการพืชผล อำเภอตระการพืชผล จังหวัดอุบลราชธานี กลุ่มเป้าหมาย ประกอบด้วย ผู้ใหญ่บ้าน ผู้ช่วยผู้ใหม่บ้าน อสม. แกนนำชุมชน คณะกรรมการชุมชน และเครือสุขภาพในชุมชน จำนวน 270 คน ได้รับเกียรติจากแพทย์หญิงจุไรรัตน์ ทุมนันท์ ผู้อำนวยการโรงพยาบาลตระการพืชผล นายนิรัณ โทนผุย รองนายกเทศบาลตระการพืชผล ร่วมประชุม ทั้งนี้ ประธานในพิธีได้แก่ นายภัทรพล สารการ นายอำเภอตระการพืชผล
ภาพ/ข่าว : พรพิมล ช้างสาร