กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลฯ ร่วมประชุมสภากาแฟจังหวัดอุบลราชธานี ปี 2566 ประจำเดือนสิงหาคม
วันนี้ (29 ส.ค.66) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี พร้อมด้วย
เจ้าหน้าที่กลุ่มอนามัยวัยทำงาน ร่วมนำออกกำลังกายในงานประชุมสภากาแฟจังหวัดอุบลราชธานี ประจำปี 2566 ประจำเดือนสิงหาคม ประเด็น"ทางรอด ทางเลือก เพื่อคนอุบลสุขภาพดี" ณ โรงพยาบาลมะเร็งชีวามิตรา ตำบลขามใหญ่ อำเภอเมืองอุบลราชธานี จังหวัดอุบลราชธานี โดยมี นายชลธี ยังตรง ผู้ว่าราชการจังหวัดอุบลราชธานี เป็นประธานในพิธี ผู้ร่วมประชุมได้แก่ หัวหน้าส่วนราชการในจังหวัดอุบลราชธานี วัตถุประสงค์เพื่อให้ผู้เข้าร่วมประชุมได้มีความคุ้นเคยแลกเปลี่ยนเรียนรู้ ประชาสัมพันธ์ข้อมูลข่าวสารที่สำคัญ และร่วมแสดงความคิดเห็นระหว่างภาครัฐและภาคเอกชน กำหนดจัดประชุมเดือนละ 1 ครั้ง และให้ส่วนราชการ หน่วยงานต่างๆ ได้เป็นเจ้าภาพหมุนเวียนกันต่อไป
ภาพ/ข่าว : พัชราภรณ์ โตสงค์