กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี ประชุมทีมเลขาคณะกรรมการพัฒนาเด็กปฐมวัย
วันนี้ (21/08/66) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการ ศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี เป็นประธานการประชุมทีมเลขาคณะกรรมการพัฒนาเด็กปฐมวัย ซึ่งผู้ประชุมประกอบด้วย ผู้อำนวยการศูนย์สุขภาพจิตที่10 อุบลราชธานี ท่านรองนายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดมุกดาหาร คณาจารย์จากมหาวิทยาลัยมหิดลวิทยาเขตอำนาจเจริญ เจ้าหน้าที่กลุ่มอนามัยแม่และเด็ก และสำนักงานเขตสุขภาพที่ 10 การประชุมดังกล่าวจะมีวัตถุประสงค์เพื่อปรึกษาหารือการจัด (ร่าง) ทำยุทธศาตร์เด็กปฐมวัยเขตสุขภาพที่ 10 (ร่าง) แผนปฏิบัติการดำเนินงาน ตามยุทธศาตร์ และการจัดทำหลักสูตรการพัฒนาเด็กปฐมวัย เพื่อขับเคลื่อนประเด็นยุทธศาสตร์ เรื่อง "การพัฒนาการเด็กปฐมวัย" ให้มีประสิทธิภาพต่อไป
ภาพ/ข่าว : ไปยดา วิรัศมี