กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้(17 สิงหาคม 2566) นพ.ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้ นางไฉไล ช่างดำ รองผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี และกลุ่มอนามัยสิ่งแวดล้อม จัดประชุมขับเคลื่อนงานอนามัยสิ่งแวดล้อม ผ่านกลไกชมรมอนามัยสิ่งแวดล้อม โดยมี ดร. ธาดา วรรธนปิยะกุล รองนายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดบุรีรัมย์ กล่าวต้อนรับ และได้รับเกียรติจากนายจำเริญ แหวนเพชร รองผู้ว่าราชการจังหวัดบุรีรัมย์ เป็นประธานในพิธีเปิดการประชุมดังกล่าว ณ โรงแรมบุรีรัมย์รีสอร์ท อำเภอเมือง จังหวัดบุรีรัมย์ โดยมีวัตถุประสงค์ เพื่อขับเคลื่อนการดำเนินงานอนามัยสิ่งแวดล้อมในระดับพื้นที่ ผู้เข้าร่วมประชุมประกอบด้วย หัวหน้ากลุ่มอนามัยสิ่งแวดล้อมและอาชีวอนามัย ผู้รับผิดชอบงานอนามัยสิ่งแวดล้อมจากสำนักงานสาธารณสุขจังหวัดในพื้นที่ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ และสมาชิกชมรมอนามัยสิ่งแวดล้อมแห่งประเทศไทย สาขาภาคตะวันออกเฉียงเหนือ จำนวน 50 คน
ภาพ/ข่าว : บุญเกิด เชื้อธรรม