กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้(16 ส.ค.66) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้ นางสาวนภัชชล รอดเที่ยง หัวหน้ากลุ่มอนามัยแม่และเด็ก พร้อมด้วย นางเกษแก้ว เกตุพันธ์ ร่วมเป็นวิทยากร ในหัวข้อ แนวทางเกณธ์ประเมินโรงพยาบาลมาตรฐานอนามัยแม่และเด็ก และการเฝ้าระวังการละเมิด พระราชบัญญัติควบคุมการส่งเสริมการตลาดอาหารสำหรับทารกและเด็กเล็ก พ.ศ. 2560 ในการพัฒนาศักยภาพภาคีเครือข่าย โครงการประชุมเชิงปฏิบัติการประเมินโรงพยาบาลมาตรฐานอนามัยแม่และเด็ก ณ ห้องประชุมสำนักงานสาธารณสุขจังหวัดยโสธร โดยมี นางสุวรรณี แสนสุข รองนายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดยโสธร เป็นประธานในการประชุม ผู้เข้าร่วมประชุมกอบด้วย หัวหน้ากลุ่มการพยาบาล ผู้รับผิดชอบงาน คลินิกฝากครรภ์ คลินิกเด็กสุขภาพดี คลินิกนมแม่ ห้องคลอด จากโรงพยาบาล และโรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบลทุกแห่ง ในพื้นที่จังหวัดยโสธร จำนวน 80 คน ทั้งนี้ เพื่อพัฒนาและยกระดับคุณภาพการของสถานบริการสาธารณสุข และขับเคลื่อนการดำเนินงานตำบลมหัศจรรย์ 1,000 วันสู่ 2,500 วันในพื้นที่จังหวัดยโสธร ให้ได้ตามเกณฑ์และเป็นต้นแบบต่อไป
ภาพ/ข่าว : เกษแก้ว เกตุพันธ์