กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (16 ส.ค. 66) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้ นางสาวสุกานดา แก้วล้อมบึง หัวหน้ากลุ่มสื่อสารประชาสัมพันธ์ พร้อมด้วย เจ้าหน้าที่กลุ่มอนามัยวัยรุ่นและวัยเจริญพันธุ์ และกลุ่มอนามัยสิ่งแวดล้อม ร่วมจัดนิทรรศการ เนื่องในงานสัปดาห์วันวิทยาศาสตร์ ณ มหาวิทยาลัยราชภัฏอุบลราชธานี ซึ่งจัดขึ้นในระหว่างวันที่ 16-18 สิงหาคม 2566 เพื่อสื่อสารความรอบรู้ด้านสุขภาพ การส่งเสริมความรอบรู้ด้านสุขภาพวัยรุ่นและการเจริญพันธุ์ และความรู้เรื่อง การใช้ชุดทดสอบภาคสนาม อ11 อ13 ในการเฝ้าระวังการปนเปื้อนโคลิฟอร์มแบคทีเรียในอาหารและน้ำ ได้รับความสนใจจากผู้เข้าร่วมกิจกรรมเป็นจำนวนมาก
ภาพ/ข่าว : เยาวลักษณ์ แสนทวีสุข