กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ ( 15 ส.ค.66 ) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่10 อุบลราชธานี มอบหมายให้ นางลักขณา แย้มพิวัน ผู้ช่วยผู้อำนวยการฝ่ายการพยาบาล และ นางสาวปราณี อุสุพันธ์ ผู้ช่วยผู้ อำนวยการฯ พร้อมด้วยเจ้าหน้าที่ ศูนย์อนามัยที่10 อุบลราชธานี ร่วมประชุมชี้แจงโครงการ “พัฒนาระบบการป้องกันและควบคุมมะเร็งปากมดลูกเขตสุขภาพที่ 10 กรณีศึกษาพื้นที่องค์การบริหารส่วนจังหวัดมุกดาหาร” ณ ห้องประชุมแก้วมุกดา โรงพยาบาลมุกดาหาร โดยมีผู้เข้าร่วมประชุมจากโรงพยาบาลมุกดาหาร สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดมุกดาหาร องค์การบริหารส่วนจังหวัดมุกดาหาร จำนวน 20 คน เพื่อวางแผนการดำเนินโครงการตรวจคัดกรองมะเร็งปากมดลูกด้วยวิธี HPV test ในจังหวัดมุกดาหาร โดยมี แพทย์หญิงกันตินันท์ มหาสุวีระชัย ผู้อำนวยการโรงพยาบาลมุกดาหารเป็นประธานในการประชุม
ภาพ/ข่าว : ชนากานต์ บุญประกอบ